จุดเด่นหลัก:
●สูงสุดมาตรฐาน
●กำลังไฟชาร์จออก-250กิโลวัตต์
●สูงสุดแบบระบายความร้อนด้วยของเหลว
●กำลังไฟชาร์จออก-600กิโลวัตต์
●การจัดสรรพลังงานตามภาระงานแบบไดนามิก
●GBT/cCs2/ccs1
คำอธิบาย:
เครื่องชาร์จเร็วแบบระบายความร้อนด้วยของเหลว D9-600KW มีการออกแบบแบบแยกส่วนประกอบด้วยตู้จ่ายไฟ (มีค่า IP65 และสามารถใช้งานได้ในอุณหภูมิ -40°C ถึง +75°C) ซึ่งมีโมดูลแปลงไฟแบบระบายความร้อนด้วยของเหลว และส่วนปลายสายที่มาพร้อมกับปืนชาร์จแบบระบายความร้อนด้วยของเหลวที่มีน้ำหนักเบา 600A โดยเครื่องจักรสามารถให้แรงดันไฟฟ้าขาออก 150-1000V ทำให้รถยนต์สามารถวิ่งได้ระยะทาง 300 กิโลเมตรภายใน 5 นาที ระบบรองรับการแบ่งกำลังไฟแบบหลายปืนพร้อมกัน และรองรับการเชื่อมต่อกับระบบ V2G
การประยุกต์ใช้งาน:
● สถานีบริการบนทางหลวง: ช่วยเติมพลังงานให้กับรถยนต์ไฟฟ้าสำหรับการเดินทางระยะไกลได้อย่างรวดเร็ว ลดเวลาการรอคอย
● ศูนย์ชาร์จรถยนต์ไฟฟ้าขนาดใหญ่: รองรับความต้องการในการชาร์จไฟที่มีปริมาณสูง มีศูนย์กลาง และมีประสิทธิภาพ
● ที่จอดรถในเขตเมืองและย่านธุรกิจหลัก: อำนวยความสะดวกในการชาร์จไฟอย่างรวดเร็วระหว่างที่ผู้ขับขี่จอดรถชั่วคราว
แนะนำ
ข้อมูลทางเทคนิคของสินค้า
| กำลังไฟที่ระบุ: | 1000 กิโลวัตต์ |
| ระดับการกันน้ำ: | IP55 |
| กระแสออก | 2000 แอมป์ |
| อัตราแรงดันไฟฟ้าเอาท์พุต: | DC 200-1000V |
| แรงดันไฟฟ้าขาเข้า (AC): | 3P+N+PE 380V±10% |
| ตัวเชื่อมต่อ: | CCS2/GBT/CCS1/CHAdeMO |
| ประเภทเครื่องชาร์จ: | ที่ชาร์จแบบกลุ่ม |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20℃ ถึง +50℃ |
| ความสูงในการทำงาน | <2000m |
| เสียงรบกวน | ≤ 60dB |
| ความชื้นในการทำงาน | 5% ถึง 95% ไม่มีการ凝聚 |
| หน้าจอ: | หน้าจอสัมผัส 7 นิ้ว |
| การระบุตัวตนของผู้ใช้: | แอปพลิเคชัน/บัตรเครดิต |
| การแสดงผลแบบทัศน์: | สถานะการชาร์จ ข้อผิดพลาดของระบบ |
| อินเตอร์เฟซ: | อีเธอร์เน็ต/4G |
| รุ่น APP | IOS,ANDROID |
| พ.ร.บ. | OCPP1.6J |
| ตัวชี้วัด LED: | LED สีสันสดใส |
| ภาษาในแอป: | รองรับได้มากกว่า 30 รายการ |
| ปุ่มกด: | หยุดฉุกเฉิน |
| อายุการใช้งานของสินค้า | MTBF:≥30,000 ชั่วโมง |
| ประเภทการระบายความร้อน | การเย็นของพัดลม |
| วัสดุตัวบอดี้ | เหล็กรีดเย็นชุบสังกะสี |
| มิเตอร์คลาส MID | ตัวเลือก |
| การป้องกันความปลอดภัย | ชนิด RCD A (30mA)+6mA DC |
| ประสิทธิภาพ AC/DC | สูงสุด 95% |
| ปัจจัยริ้วเล็ก | ≤±1% |
| การติดตั้ง | ขาตั้งพื้น |
| ขนาดของตู้กระจายสัญญาณ (ย×ก×ส): | 450×320×1435 มม. |
| 600×325×1530 มม. | |
| น้ำหนักสุทธิ: | 100กิโลกรัม |
| 130KGS | |
| ขนาดของกล่องจ่ายพลังงาน (ย×ก×ส): | 1390×1425×1955 (มม.) |
| น้ำหนักสุทธิ: | 1500กก |
| แพ็กเกจกล่องกระดาษ | กล่องไม้ |
| ความยาวสาย | 5 เมตร/16ฟุต (ตัวเลือก) |
| การติดตั้ง | ขาตั้งพื้น |
| ใบรับรอง: | Ce |
คำถามที่พบบ่อย:
Q1: การป้องกันความเสียหายระหว่างขนส่ง?
A1: ตรวจสอบว่าพื้นที่บรรทุกสินค้าตรงกับขนาดของโฮสต์ (1800×800×2100 มม.) และเทอร์มินอล (500×280×1650 มม.) ใช้การบรรจุหีบห่อที่กันกระแทก ยึดโมดูลทำความเย็น/ช่องปืนให้แน่น ตรวจสอบสารทำความเย็นก่อนขนส่งระยะไกล
Q2: เกิดข้อผิดพลาดในการสื่อสารระหว่างโฮสต์กับเทอร์มินอล?
A2: ตรวจสอบการเชื่อมต่อสายสื่อสาร (RVVSP 1.5 มม.²) ตามรูปที่ 17 หากยังไม่แก้ไข ให้รีบูตโฮสต์และตรวจสอบบันทึกข้อผิดพลาดว่ามีข้อความ "CAN timeout" หรือไม่; อัปเดตเฟิร์มแวร์ของเทอร์มินอลหากจำเป็น
Q3: ประสิทธิภาพในอุณหภูมิที่เย็นหรือร้อนจัด (-30°C/50°C)?
A3: ทำงานได้ในช่วงอุณหภูมิ -39°C ถึง 50°C โดยใช้เครื่องทำความร้อนแบบ PTC (สำหรับอุณหภูมิต่ำ) และปั๊มน้ำทำความเย็นแบบปรับความเร็ว (สำหรับอุณหภูมิสูง) มีโมดูลที่ป้องกันฝุ่นและน้ำระดับ IP68 ชั้นเคลือบกันความชื้น และตัวกรองอากาศแบบถอดล้างได้เพื่อป้องกันฝุ่นและทราย
Q4: ข้อผิดพลาดของอินเตอร์เฟซการชำระเงิน สาเหตุ
A4:① ตรวจสอบสถานะไฟแสดงผล LAN; รีเซ็ตเราเตอร์หากไฟกระพริบ ② ตรวจสอบสถานะแพลตฟอร์มการชำระเงิน; ติดต่อผู้ให้บริการหากขึ้น "บริการไม่พร้อมใช้งาน" ③ ตรวจสอบสัญญาณ SIM ให้มีอย่างน้อย 3 ขีด; เปลี่ยนโมดูล 4G หากสัญญาณอ่อน
Q5:การป้องกันอุณหภูมิสูงเกินไป" การปิดเครื่อง
A5:ตรวจสอบพัดลมระบายความร้อน; หากพัดลมเสียให้เปลี่ยนใหม่ หากพัดลมทำงานปกติ ให้ตรวจสอบระบบระบายอากาศโดยรอบ (ต้องมีระยะห่างอย่างน้อย 1 เมตร) หรือปรับเทียบเซ็นเซอร์หากอุณหภูมิในระบบหลังแสดงค่าปกติ (<65°C)